Menene Ginin Ginin Toy a Zuciyar Yaro?

Kayan katako na katakoyana iya kasancewa ɗaya daga cikin kayan wasa na farko da yawancin yara ke hulɗa da su. Yayin da yara ke girma, za su tara abubuwa a kusa da su ba tare da sanin su ba don yin ƙaramin tudu. A zahiri wannan shine farkon dabarun tara yaran. Lokacin da yara suka gano nishaɗintari tare da tubalan gini na gaske, sannu a hankali za su ƙara koyo. Baya ga inganta fasahar mota yayinwasa da tubalan gini, yara kuma na iya haɓaka hanyoyin warware matsaloli.

What Is the Toy Building Block in the Child's Mind (3)

Menene Tubalan Ginin Toy Zai Iya kawowa?

Idan iyaye sun saya wasu manyan tubalan giniga theira theiransu, yaran na iya amfani da tunaninsu zuwa mafi girma. Yawancin waɗannantubalan gini za su sami sassa da yawa, kuma umarnin zai lissafa wasu shapesan siffofi masu sauƙi. Abin farin ciki, yara ba sa bin umarnin littafin. Sabanin haka, za su ƙirƙiri wasu sifofi da ba a zata ba, waɗanda sune tushen yara don koyan ilimin da suka ci gaba da bincika matsaloli masu zurfi. Ana iya samun yara waɗanda ke tara duktubalan ginida kuma lura da yadda za a kara tabbatar da su. Hakanan akwai yara waɗandaamfani da tubalan ginin a matsayin duniya don ginawa, kuma a ƙarshe za su samar da nasu kerawa.

Ta yaya Yara daban -daban suke wasa da Tubalan?

Ƙananan yara galibi ba su kafa manufar cikakkiyar siffa ba, don haka ba za su iya amfani da tubalan gini don gina kyawawan gine -gine ba. Amma za su kasance masu sha'awar waɗannankananan kayan gini, kuma yi ƙoƙarin motsa waɗannan tubalan, kuma a ƙarshe za su koyi yadda ake kula da daidaiton dangi.

What Is the Toy Building Block in the Child's Mind (2)

Yayin da yaran suka balaga, sannu a hankali sun koyi amfani tubalan katako don gina sifofi masu sauƙisun so. Dangane da bincike, yara tun suna ɗan shekara ɗaya suna iya amfani da su saraitubalin gini don gina gadoji ko gidaje masu sarkakiya. Yaran da suka haura shekaru biyu za su ƙaddara daidai inda yakamata a sanya kowane tubalan kuma suyi amfani da wasu sassaucin ilimin tsarin don ƙirƙirar siffar da suke so. Misali, za su san cewa za a haɗe tubalan murabba'i guda biyu masu girman gaske don ƙirƙirar shinge mai kusurwa huɗu.

Kada a Makance Zabi Vlocks na Toy

Yara ba sa son a sarrafa su fiye da kuruciyarsu, don haka ba sa so wasa da tubalan katakowanda za a iya gyara shi kawai cikin wasu sifofi. Saboda haka, tubalan ginin da dole ne a yi amfani da su don yin takamaiman abubuwa suna ƙoƙarin kada su bayyana a duniyar yara. Ya kamata a lura cewa yara ba za su ƙaunaci kayan wasa ba, don haka zaɓi ne mai hikima don zaɓar tubalan kumfa masu faɗuwa da katako.

Lokacin da yara ke wasa da tubalan, kuna buƙatar tunatar da su cewa ba a basu damar yin tubalan sama da kawunan su ba. In ba haka ba, ɗanka na iya tsayawa kan kujera ya gina tubalan, wanda yana da haɗari ƙwarai.

Idan kuna son koyo game da wasu jagororin akan amfani da kayan wasan katako, zaku iya duba sauran labaran mu kuma bincika gidan yanar gizon mu.


Lokacin aikawa: Jul-21-2021