Shin Yana Da Amfani A Bawa Yara Kyauta?

Don ƙarfafa wasu halaye masu ma'ana na yara, iyaye da yawa za su saka musu da kyaututtuka daban -daban. Koyaya, yakamata a sani cewa ladan shine yaba halayen ɗiyan, maimakon kawai don biyan buƙatun yara. Don haka kar a sayi wasu kyaututtuka masu walƙiya. Wannan kawai zai sa yara da gangan su yi wasu abubuwan alheri ga waɗannan kyaututtukan a nan gaba, wanda ba zai dace da samar da madaidaitan ƙima ga yaran ba. Dangane da wasu rahotannin bincike, yara 'yan ƙasa da shekara biyar galibi suna son samun wasu kayan wasa masu ban sha'awa saboda suna da wasa a duniya kawai. Kumakayan wasan katakosun dace sosai a matsayin ɗaya daga cikin kyaututtukan lada ga yara. Don haka waɗanne ƙa'idodi ya kamata yara su yi amfani da su don yin hukunci cewa sun yi abin da ya dace kuma za su iya samun wasu kayan wasan yara da suke so?

Yi amfani da katunan launi don yin rikodin halayen ku kowace rana

Iyaye na iya yin alƙawari tare da yaransu. Idan yaran sun yi halayen da suka dace da rana, za su iya samun katin kore. Sabanin haka, idan suka aikata wani abu ba daidai ba a wata rana, za su sami jan kati. Bayan mako guda, iyaye za su iya lissafin adadin katunan da aka samu tare da yaransu. Idan adadin katunan kore ya zarce adadin jan kati, za su iya samun wasu ƙananan kyaututtuka azaman lada. Za su iya zaɓarjiragen kasa na wasan yara, kunna jiragen sama na leda ko wasa katako na katako.

Is It Useful to Reward Children with Toys (3)

Baya ga kafa wasu hanyoyin lada a gida, makarantu na iya kulla alaƙar kula da juna tare da iyaye. Misali, malamai na iya ba da kwallaye na kyauta a cikin aji, kuma kowace ƙwal tana da lamba. Idan yara suna yin aiki mai kyau a cikin aji ko kammala aikin gida akan lokaci, malamin zai iya zaɓar ya ba su lambobi daban -daban na ƙwallo. Malamai za su iya ƙidaya adadin ƙwallon da yaran ke samu kowane wata, sannan su ba da amsa ga iyaye dangane da jumlolin. A wannan lokacin, iyaye na iya shirya waniƙaramin yar tsana ko abin wasa na wanka, har ma su shirya lokacin yin wasa tare da yaran, wanda zai taimaka wa yaran su samar da madaidaicin ra'ayi.

Wasu yara ba sa son amsa tambayoyi a aji saboda halin kunyarsu. A wannan yanayin, idan malamin ya tilasta su amsa tambayoyi, waɗannan yaran na iya ƙin koyo daga yanzu. Don haka, don ƙarfafa waɗannan yaran su sami ra'ayin kansu, za mu iya saita kwandon filastik a cikin aji kuma mu sanya tambayoyin da aka yi a aji a cikin kwandon, sannan mu bar yara su ɗauki waɗanda ke da tambayoyi daga kwandon. Bayanin rubutu kuma mayar dashi cikin kwandon bayan rubuta amsar. Malaman za su iya ci bisa ga amsoshin da ke kan takarda sannan su ba yaran wasu ladan kayan kamar wasukananan katako na jan kayan wasa ko hanyar jirgin kasa na filastik.

Is It Useful to Reward Children with Toys (2)

Sakawa yara da ƙananan kyaututtuka abu ne mai kyau sosai. Iyaye za su iya ilimantar da yaransu ta wannan fuskar.


Lokacin aikawa: Jul-21-2021